แม่ๆค่ะระหว่างนมผงกับนมกล่องอันไหนประหยัดกว่ากันค่ะอีกไม่กี่วันลู

kingkaew
แม่ๆค่ะระหว่างนมผงกับนมกล่องอันไหนประหยัดกว่ากันค่ะอีกไม่กี่วันลูกชายจะ1ขวบเต็มค่ะ
3


Please Login to CommentLog In

Phonsuda
สำหรับเรา ลูกกินนมวันละ 1-3 กล่อง กล่องละ 12 บาท เลยไม่ได้รู้สึกว่าแพง แต่ถ้ากินเยอะกว่านี้ จะแพงแน่นอนค่ะ😅
นมกล่องได้ความสะดวก ไม่ต้องล้าง ประหยัดน้ำ ไม่เปลืองแรง ประหยัดเวลา เที่ยวบ่อย ออกต่างจังหวัด ไม่ต้องหอบของเยอะ
นมผง ถูกกว่าแน่นอนค่ะ เป็นเรื่องของบรรจุภัณฑ์ แต่คิดว่าไม่น่าจะถูกกว่ากันมาก แบบมีนัยยะสำคัญ
และถ้ากินตัวแพง กินวันละหลายขวด ก็คงไม่ประหยัดเท่าไหร่ค่ะ
เชียร์ให้ไปนมกล่อง เพราะรักความสบายค่า
Ros_J
นมผงประหยัดกว่า นม uht แต่นม UHT ก็สะดวกกว่า
quintan
1 ขวบควรฝึกดื่มนมกล่องค่ะ นม UHT รสจืดทั่วไปได้นะคะ เช่นวัวแดง จิตรลดา ราคาย่อมเยาว์ ลองให้น้องชิมดูก่อนค่ะ สะดวกคุณแม่ด้วยนะคะนมกล่อง